Advertisement

3.3 K views

Kerala PSC GK | Practice and Model Math Questions - 31 [Simple and Compound Interest]

Kerala PSC GK | Practice/Model Math Questions - 31: Kerala Public Service Commission (PSC) conducts exams to recruit candidates for various government jobs in the state of Kerala. Mathematics (Maths) is an important section in these exams and it is essential for the candidates to have a good understanding of the subject. To assist the candidates in their preparation, this article provides a set of practice and model math questions based on the latest syllabus of Kerala PSC GK. These questions will help the candidates to assess their knowledge and improve their skills in the subject.
Kerala PSC GK | Practice and Model Math Questions - 31 [Simple and Compound Interest]
1. 5000 രൂപ 4% വാർഷിക പലിശനിരക്കിൽ 2 വർഷത്തേക്ക് ലഘുപലിശയ്ക്ക് (Simple Interest) നൽകിയാൽ, മൊത്തം പലിശ എത്രയാണ്?
[a] 400 രൂപ
[b] 450 രൂപ
[c] 500 രൂപ
[d] 600 രൂപ

ചെയ്യുന്ന വിധം
ലഘുപലിശ (SI) = (P × R × T) / 100
ഇവിടെ, P = 5000, R = 4%, T = 2
SI = (5000 × 4 × 2) / 100 = 400 രൂപ

2. 3000 രൂപ 5% പലിശനിരക്കിൽ 3 വർഷത്തേക്ക് ലഘുപലിശയ്ക്ക് നൽകിയാൽ, മൊത്തം തുക എത്രയാണ്?
[a] 3450 രൂപ
[b] 3500 രൂപ
[c] 3600 രൂപ
[d] 3750 രൂപ

ചെയ്യുന്ന വിധം
ലഘുപലിശ (SI) = (P × R × T) / 100
SI = (3000 × 5 × 3) / 100 = 450 രൂപ
മൊത്തം തുക (A) = P + SI = 3000 + 450 = 3450 രൂപ

3. 8000 രൂപ 6% വാർഷിക പലിശനിരക്കിൽ 4 വർഷത്തേക്ക് ലഘുപലിശയ്ക്ക് നൽകിയാൽ, പലിശ എത്രയാണ്?
[a] 1920 രൂപ
[b] 2000 രൂപ
[c] 2100 രൂപ
[d] 2200 രൂപ

ചെയ്യുന്ന വിധം
SI = (P × R × T) / 100
SI = (8000 × 6 × 4) / 100 = 1920 രൂപ

4. 10,000 രൂപ 3 വർഷത്തേക്ക് 5% പലിശനിരക്കിൽ കൂട്ടുപലിശ (Compound Interest) ആയി നൽകിയാൽ, മൊത്തം തുക എത്രയാണ്?
[a] 11,576.25 രൂപ
[b] 11,600 രൂപ
[c] 11,650 രൂപ
[d] 11,700 രൂപ

ചെയ്യുന്ന വിധം
കൂട്ടുപലിശ (CI): A = P(1 + R/100)ⁿ
A = 10,000(1 + 5/100)³ = 10,000(1.05)³ = 10,000 × 1.157625 = 11,576.25 രൂപ

5. 6000 രൂപ 2 വർഷത്തേക്ക് 10% പലിശനിരക്കിൽ കൂട്ടുപലിശയ്ക്ക് നൽകിയാൽ, കൂട്ടുപലിശ എത്രയാണ്?
[a] 1260 രൂപ
[b] 1320 രൂപ
[c] 1400 രൂപ
[d] 1500 രൂപ

ചെയ്യുന്ന വിധം
A = P(1 + R/100)ⁿ = 6000(1 + 10/100)² = 6000(1.1)² = 6000 × 1.21 = 7260 രൂപ
CI = A - P = 7260 - 6000 = 1260 രൂപ

6. ഒരു തുക 3 വർഷം കൊണ്ട് 8% ലഘുപലിശയിൽ 2400 രൂപ പലിശ നൽകുന്നു. മൂലധനം എത്രയാണ്?
[a] 10,000 രൂപ
[b] 12,000 രൂപ
[c] 15,000 രൂപ
[d] 18,000 രൂപ

ചെയ്യുന്ന വിധം
SI = (P × R × T) / 100
2400 = (P × 8 × 3) / 100
P = (2400 × 100) / (8 × 3) = 10,000 രൂപ

7. 4000 രൂപ 5% വാർഷിക പലിശനിരക്കിൽ ലഘുപലിശയ്ക്ക് 3 വർഷത്തേക്ക് നൽകിയാൽ, മൊത്തം തുക എത്രയാണ്?
[a] 4500 രൂപ
[b] 4600 രൂപ
[c] 4700 രൂപ
[d] 4800 രൂപ

ചെയ്യുന്ന വിധം
SI = (P × R × T) / 100 = (4000 × 5 × 3) / 100 = 600 രൂപ
A = P + SI = 4000 + 600 = 4600 രൂപ

8. 12,000 രൂപ 4% പലിശനിരക്കിൽ 2 വർഷത്തേക്ക് കൂട്ടുപലിശയ്ക്ക് നൽകിയാൽ, മൊത്തം തുക എത്രയാണ്?
[a] 12,960 രൂപ
[b] 13,000 രൂപ
[c] 13,100 രൂപ
[d] 13,200 രൂപ

ചെയ്യുന്ന വിധം
A = P(1 + R/100)ⁿ = 12,000(1 + 4/100)² = 12,000(1.04)² = 12,000 × 1.0816 = 12,960 രൂപ

9. ഒരു തുക 6% ലഘുപലിശയിൽ 5 വർഷം കൊണ്ട് 7500 രൂപയായി. മൂലധനം എത്രയാണ്?
[a] 5000 രൂപ
[b] 5500 രൂപ
[c] 6000 രൂപ
[d] 6500 രൂപ

ചെയ്യുന്ന വിധം
A = P + SI, SI = (P × R × T) / 100
7500 = P + (P × 6 × 5) / 100
7500 = P(1 + 30/100) = P × 1.3
P = 7500 / 1.3 = 6000 രൂപ

10. 2000 രൂപ 3 വർഷത്തേക്ക് 10% കൂട്ടുപലിശയ്ക്ക് നൽകിയാൽ, കൂട്ടുപലിശ എത্রയാണ്?
[a] 662 രൂപ
[b] 700 രൂപ
[c] 750 രൂപ
[d] 800 രൂപ

ചെയ്യുന്ന വിധം
A = P(1 + R/100)ⁿ = 2000(1 + 10/100)³ = 2000(1.1)³ = 2000 × 1.331 = 2662 രൂപ
CI = A - P = 2662 - 2000 = 662 രൂപ

Post a Comment

0 Comments